Jam’iyyar haɗakar ’yan adawa ta African Democratic Congress (ADC) ta nuna damuwa kan ƙalubalen da ’yan Najeriya ke fuskanta a…
Author: Abbass Abdurrahman
Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu zai gabatar da daftarin kasafin kuɗin shekarar 2026 gaban zaman haɗin gwiwa na Majalisar Ƙasa…
Gwamnatin Jihar Kano ta ce haɗin kan al’umma shi ne ginshiƙin dawo da martabar jihar, musamman a wannan lokaci da…
Ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Najeriya da ya fi kowane ɗan wasan ƙasar yawan cin ƙwallaye a tarihin Gasar Cin…
Wani ɗan Majalisar Wakilai, Abdussamad Dasuki, ya tayar ƙura a zaman majalisar ranar Laraba, 17 ga Disamba, 2025, inda ya…
Shugaban Hukumar Kula da Harkokin Sarrafa da Rarraba Man Fetur ta Najeriya (NMDPRA), Injiniya Farouk Ahmed, ya fito fili ya…
A high court in Kano under Justice Zuwaira Yusuf has issued a restraining order against Ganduje Foundation, Dr Abdullahi Umar…
Rundunar Ƴan Sandan Najeriya ta sanar da cewa za ta ci gaba da tilasta bin dokar mallakar lasisin amfani da…
Tsohuwar Uwargidan Shugaban Ƙasa, Aisha Buhari, ta bayyana cewa rashin lafiyar da ta tilasta wa marigayi mijinta, Muhammadu Buhari, yin…
Tsohon Babban Alkalin Ƙasa, Mai Shari’a Ibrahim Tanko Muhammad (mai ritaya), ya rasu yana da shekaru 71, a ranar Talata,…
