Ma’aikatar harkokin wajen Amurka ta yi kira ga ’yan ƙasarta da ke Venezuela da su gaggauta ficewa daga ƙasar. Ta…
Author: Abbass Abdurrahman
Tsohon shugaban jam’iyyar APC na kasa kuma tsohon gwamnan jihar Kano, Abdullahi Ganduje, ya dawo Najeriya bayan shafe makonni yana…
Rundunar ’yan sandan jihar Nasarawa ta cafke wasu mutum biyu da ake zargin ’yan fashi da makami ne tare da…
Ma’aikatar Lafiya da Jin Dadin Jama’a ta Tarayya ta umarci dakatar da biyan albashin mambobin kungiyoyin JOHESU da Assembly of…
Hukumar Kiyaye Haddura ta Ƙasa (FRSC) a jihar Bauchi ta tabbatar da mutuwar fasinjoji 9, yayin da mutane 10 suka…
Gwamnatin Tarayya ta ware sama da ₦49bn a kasafin kuɗin 2026 domin ciyar da fursunoni, samar da magunguna, tufafi, da…
Majalisar Dokokin Jihar Rivers ta bayyana cewa tsarin tsige Gwamna Siminalayi Fubara da mataimakiyarsa Farfesa Ngozi Odu na ci gaba…
Rundunar ‘yan sandan jihar Adamawa ta kama wasu matasa uku da ake zargi da aikata fashi da makami da addabar…
Tsohon ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa na jam’iyyar Labour Party, Yusuf Datti Baba-Ahmed, ya musanta rahotannin da ke cewa ya…
Wata babbar kotu a birnin Kuala Lumpur na ƙasar Malaysia ta yanke wa wani ɗan Najeriya hukuncin kisa ta hanyar…
