Hukumar Kwastam ta Najeriya (NCS) ta kama kwantena 20 da aka karkatar da su daga hanyoyin da aka tanada, masu…
Author: Abbass Abdurrahman
Wani ɗan Najeriya mai shekaru 37, Osinakachukwu Marcus Onu, ya rasa ransa bayan da ‘yan sandan zirga-zirga suka harbe shi…
Wata Babbar Kotu da ke zamanta a Babban Birnin Tarayya Abuja, a ranar Alhamis 18 ga Disamba, 2025, ta ƙi…
Majalisar Wakilai ta Tarayyar Najeriya ta kafa kwamitin wucin gadi mai mutum bakwai domin bincikar zargin cewa akwai bambance-bambance tsakanin…
Jam’iyyar haɗakar ’yan adawa ta African Democratic Congress (ADC) ta nuna damuwa kan ƙalubalen da ’yan Najeriya ke fuskanta a…
Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu zai gabatar da daftarin kasafin kuɗin shekarar 2026 gaban zaman haɗin gwiwa na Majalisar Ƙasa…
Gwamnatin Jihar Kano ta ce haɗin kan al’umma shi ne ginshiƙin dawo da martabar jihar, musamman a wannan lokaci da…
Ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Najeriya da ya fi kowane ɗan wasan ƙasar yawan cin ƙwallaye a tarihin Gasar Cin…
Wani ɗan Majalisar Wakilai, Abdussamad Dasuki, ya tayar ƙura a zaman majalisar ranar Laraba, 17 ga Disamba, 2025, inda ya…
Shugaban Hukumar Kula da Harkokin Sarrafa da Rarraba Man Fetur ta Najeriya (NMDPRA), Injiniya Farouk Ahmed, ya fito fili ya…
