Wani rikici da ya ɓarke a ƙauyen Kangire na ƙaramar hukumar Birnin Kudu, Jihar Jigawa, tsakanin manoma da makiyaya ya…
Author: Abbass Abdurrahman
A Kano, a daren Juma’a, 30 ga Nuwamba 2025, misalin ƙarfe 11 na dare, rundunar Operation MESA ta 3 Brigade…
Ƙungiyar Likitoci Masu Neman Ƙwarewa ta Najeriya (NARD) ta dakatar da yajin aikin da ta shafe kwanaki 29 tana gudanarwa.…
Rundunar sojin Najeriya ta ce dakarunta sun dakile wani mummunan hari da ‘yan ta’adda ke shirin kaiwa a garin Chibok…
Tsohon Ministan Shari’a Abubakar Malami, SAN, ya bayyana cewa hukumar EFCC ta kammala tambayoyinta gare shi tare da ba shi…
Tsohon Shugaban Kasa Olusegun Obasanjo ya goyi bayan kira ga ƙasashen waje da su taimaka wajen dakile kashe-kashe a Najeriya,…
Rundunar ‘yan sandan jihar Jigawa ta tabbatar da kashe wani ɗan fashi da makami tare da kama wasu uku bayan…
Babban Limamin DaaruNaim Central Mosque, Lagos, Sheikh Imran AbdulMajeed Eleha, ya ce ba Musulmi na gaskiya ne ke aikata kashe-kashe…
A ranar Asabar 29 ga Nuwamba 2025, shugaban hukumar Alhazai ta Najeriya (NAHCON), Farfesa Abdullahi Usman, ya bayyana juyayi kan…
Sanatan Borno ta Kudu, Ali Ndume, ya ce Najeriya na iya ajiye biliyoyin naira duk shekara idan aka rungumi tsarin…
