Close Menu
    Facebook X (Twitter) Instagram
    BECHI HAUSA NEWSBECHI HAUSA NEWS
    • Shafin Farko
    • Labarai

      Matuƙar Ba’a Yi Yadda Aka Yi a Afghanistan Ba Baza’a Kawo Ƙarshen Ta’addanci a Najeriya Ba – Amurka

      November 6, 2025

      Shekarau @ 70: Damuwa Bata Taɓa Hanani Bacci Ba – Shekarau

      November 6, 2025

      Ƙungiyoyin Fityanul Islam Da Samarin Tijjaniyya Sun Yi Ƙarar Gwamnatin Kano a Kotu

      November 5, 2025

      Tinubu Ya Buƙaci Majalisa Ta Sahale Masa Ciyo Bashin Triliyan 1.15

      November 5, 2025

      Gwamnatin Tarayya Ta Raba Gidaje 100 Ga Zawarawa a Kaduna

      November 5, 2025
    • Siyasa

      Gombe Na Amfana Da Cire Tallafin Man Fetur – Inuwa Yahya

      November 4, 2025

      Sabon Rikici Na Shirin Kunno Kai Tsakanin Sanata Natasha Da Akpabio

      November 4, 2025

      Har Yanzu Bamu Janye Dakatarwar Shekaru 30 Da Mu Ka Yi Wa El-Rufai Ba – SDP

      November 2, 2025

      Gwamnan Taraba Zai Koma Jam’iyyar APC

      October 29, 2025

      Gwamnonin PDP Sun Zaɓi Tanimu Turaki a Matsayin Ɗan Takararsu a Zaɓen Shugabancin Jam’iyya

      October 25, 2025
    • Addini

      Ƙungiyoyin Fityanul Islam Da Samarin Tijjaniyya Sun Yi Ƙarar Gwamnatin Kano a Kotu

      November 5, 2025

      Saudiyya Ta Ragewa Najeriya Kujerun Hajjin 2026

      October 17, 2025

      Sarkin Musulmi Ya Buƙaci a Samar Da Dokokin Amfani Da Kafafen Sada Zumunta a Najeriya

      October 16, 2025

      Hisbah Ta Kama Wasu Matasa Da Laifin Yin Aure Ba Tare Da Amincewar Iyayensu Ba

      October 13, 2025

      Tinubu Ya Bawa NAHCON Umarnin Rage Kuɗin Hajjin 2026 Cikin Gaggawa

      October 7, 2025
    • Nishadi

      Oculus Founder Makes a VR Headset That Can Literally Kill You

      January 13, 2021
      85

      Braun Series 7 Electric Shaver Review: Quality at a Good Price

      January 13, 2021
      85

      Google Pixel 7, iPhone 14 Compared: Check Out 5 Major Differences

      January 13, 2021

      Why Apple Should Skip The MacBook Pro Launch

      January 12, 2021

      Apollo G2J Showcases Electric Sports Car

      January 12, 2021
    • Tsaro

      Sojojin Najeriya Sun Ƙwato lita 290,000 Na Man Fetur a Yankin Neja Delta

      October 21, 2025

      Ƴan Bindiga Sun Ƙwace Wayoyin Ƴan Sanda a Zamfara

      October 2, 2025

      Gwamnan Kano Ya Buƙaci Tinubu Ya Tsige Kwamishinan Ƴan Sandan Jihar

      October 1, 2025

      Will Using a VPN on Phone Helps Protect You from Ransomware?

      January 14, 2021

      Popular New Xbox Game Pass Game Being Review Bombed With “0s”

      January 14, 2021
    BECHI HAUSA NEWSBECHI HAUSA NEWS
    Home » Bamu Nemi Kotu Ta Hana Gudanar Da Zanga-zangar Sakin Nnamdi Kanu Ba – Ƴansanda
    Featured

    Bamu Nemi Kotu Ta Hana Gudanar Da Zanga-zangar Sakin Nnamdi Kanu Ba – Ƴansanda

    Abbass AbdurrahmanBy Abbass AbdurrahmanOctober 19, 2025No Comments2 Mins Read

    Rundunar ƴan sandan Najeriya ta gargadi masu shirin gudanar da zanga-zanga domin neman a saki Mazi Nnamdi Kanu da kada su kusanci Aso Rock da muhallin da ke kewaye da shi. Kakakin rundunar, CSP Benjamin Hundeyin, ya bayyana cewa gargadin ya biyo bayan umarnin kotun tarayya da ta hana duk wani irin gangami a kusa da fadar shugaban ƙasa da wasu muhimman wurare a Abuja.

    Kotun ta bayar da wannan umarni ne a ranar 17 ga Oktoba a shari’ar da ake yi tsakanin Gwamnatin Tarayya da Omoyele Sowore da wasu mutum huɗu. Wuraren da aka haramta zanga-zanga sun haɗa da Aso Rock, Majalisar Tarayya, Hedikwatar ƴan sanda, Kotun Daukaka Kara, Eagle Square da Shehu Shagari Way. Rundunar ƴan sandan ta shawarci masu zanga-zanga da kada su kusanci waɗannan wurare kuma su guji duk wani abin da zai haifar da tashin hankali.

    Hundeyin ya ce rundunar ta tanadi tsauraran matakan tsaro domin kare rayuka da dukiyoyi da kuma tabbatar da zaman lafiya. Ya gargadi duk wanda zai yi amfani da zanga-zanga a matsayin ɓoye-ɓoye don haddasa rikici, ɗaukar makamai ko lalata kadarori cewa za a kama su, a gudanar da cikakken bincike kuma a gurfanar da su bisa doka, har da dokokin ta’addanci idan ya dace.

    Ya ƙara da cewa rundunar za ta bi duk masu tada hankali a kafafen sada zumunta ta hanyar amfani da shaidar dijital domin gurfanar da su. Sufeto Janar na ƴan sanda, Kayode Egbetokun, ya umarci kwamishinan ƴan sanda na Babban Birnin Tarayya da hukumomin tsaro su tabbatar da bin umarnin kotu, tare da tabbatar da tsaron al’umma da ci gaban ayyuka a Abuja.

    Ƴansanda
    Share. Facebook Twitter WhatsApp Telegram
    Previous ArticleAn Kama Sojoji 20 Bisa Zargin Shirya Juyin Mulki a Najeriya
    Next Article Bazan Damu Ba Don Atiku Ya Samu Tikitin Takara a ADC — Obi
    Abbass Abdurrahman
    • Website

    Related Posts

    Featured

    Matuƙar Ba’a Yi Yadda Aka Yi a Afghanistan Ba Baza’a Kawo Ƙarshen Ta’addanci a Najeriya Ba – Amurka

    November 6, 2025
    Featured

    Shekarau @ 70: Damuwa Bata Taɓa Hanani Bacci Ba – Shekarau

    November 6, 2025
    Addini

    Ƙungiyoyin Fityanul Islam Da Samarin Tijjaniyya Sun Yi Ƙarar Gwamnatin Kano a Kotu

    November 5, 2025
    Add A Comment
    Leave A Reply Cancel Reply

    SABBIN LABARAI

    Gwamnatin Kano Ta Dakatar da Malam Lawan Triumph Daga Yin Wa’azi

    October 1, 202535 Views

    Kotu Ta Yankewa Tsohon Firayim Ministan Mali Hukuncin Zaman Gidan Yari Sakamakon Rubutu a Shafin Sada Zumunta

    October 27, 202531 Views

    Dantawaye Ya Zama Sabon Kwamishinan Ƴansanda a Abuja

    October 17, 202526 Views

    Zama a Banɗaki Fiye Da Kima Kan Haifar Da Matsala Ga Lafiyar Ɗan Adam – Likita

    October 28, 202520 Views

    Kotu Ta Bayar Da Belin Sowore

    October 24, 202519 Views
    Stay In Touch
    • Facebook
    • TikTok
    • WhatsApp
    • Twitter
    • Instagram
    • Telegram
    © 2025 Bechi Hausa News. Developed by: ENGRMKS & CO.
    • Shafin Farko
    • Game da Mu
    • Ƙarin Bayani
    • Manufar Sirri
    • Ka’idoji da Sharudda
    • Tuntuɓe Mu

    Type above and press Enter to search. Press Esc to cancel.