Gwamnan jihar Filato, Caleb Muftwang, ya nesanta kansa daga matakin da jam’iyyarsa ta PDP ta ɗauka na korar Ministan Abuja,…
Browsing: Featured
Hukumar ‘Yan Sandan Jihar Kano ta fara bincike kan mummunan lamarin da ya faru a unguwar Tudun Yola, ƙaramar hukumar…
Mayakan da ake zargin na ƙungiyar ISWAP ne sun kai wa dakarun sojin Najeriya hari a garin Damboa na jihar…
Gwamnatin Tarayya ta bayyana cewa tana ƙoƙari matuƙa domin kawo ƙarshen yawan lalacewar layin dogo da ake fuskanta a ƙasar…
Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya ce gwamnatin sa ta kammala dukkan shirye-shirye na gabatar da kasafin kuɗi na…
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya sake tabbatar da naɗin Birgediya Janar Mohammed Buba Marwa (rtd) a matsayin shugaban NDLEA…
Rundunar Sojojin Najeriya ta ƙara zafafa hare-haren ta’addanci a faɗin ƙasar nan, inda ta kashe da dama daga cikin ‘yan…
Shugaban haramtacciyar ƙungiyar IPOB, Nnamdi Kanu, ya garzaya kotun daukaka ƙara da ke Abuja domin neman ta hana Babbar Kotun…
Hukumar kula da ingancin abinci da magunguna ta ƙasa, NAFDAC, ta fara kona kayayyaki marasa inganci da suka kai darajar…
Gwamnatin Tarayya ta sanar da janye manufar amfani da harsunan uwa a matsayin harshen koyarwa daga matakin firamare zuwa sakandare,…
