Dakarun Sojojin Najeriya sun dakile jigilar kayayyakin tallafi da ake zargin na Boko Haram/ISWAP ne a Jihar Borno, bayan sun…
Browsing: Labarai
Rundunar ’Yan Sandan Jihar Legas ta cafke wata mata ’yar shekara 26 tare da wani abokin aikinta mai shekara 30,…
Hafsat Muhammad Sada daga Jihar Kano ta zama gwarzuwar shekara a ɓangaren mata a Gasar Karatun Alƙur’ani Mai Girma ta…
Shugaban Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya yi kira ga gwamnonin jihohin ƙasar nan da su gaggauta aiwatar da hukuncin kotun…
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya gabatar da kasafin kuɗin Naira tiriliyan 58.18 na shekarar 2026 a gaban Majalisar Tarayya,…
Dakarun Operation HADIN KAI sun dakile yunkurin ‘yan ta’adda na kutsa kai yankin Bitta da ke Jihar Borno daga tsaunukan…
Hukumar Kwastam ta Najeriya (NCS) ta kama kwantena 20 da aka karkatar da su daga hanyoyin da aka tanada, masu…
Wani ɗan Najeriya mai shekaru 37, Osinakachukwu Marcus Onu, ya rasa ransa bayan da ‘yan sandan zirga-zirga suka harbe shi…
Wata Babbar Kotu da ke zamanta a Babban Birnin Tarayya Abuja, a ranar Alhamis 18 ga Disamba, 2025, ta ƙi…
Majalisar Wakilai ta Tarayyar Najeriya ta kafa kwamitin wucin gadi mai mutum bakwai domin bincikar zargin cewa akwai bambance-bambance tsakanin…
