Gwamnan Jihar Kaduna, Sanata Uba Sani, ya amince da fitar da kudi naira biliyan 2.321 domin biyan hakkokin fansho, kudin…
Browsing: Labarai
Shekara guda bayan ambaliyar ruwa ta mamaye Maiduguri, babban birnin jihar Borno, dubban mutane da bala’in ya shafa har yanzu…
Aƙalla mutane 4,778 ne suka rasa rayukansu sakamakon barkewar cutar kwalara a Najeriya tsakanin shekarar 2020 zuwa 2024, bisa ga…
Gwamnatin Najeriya na iya samun har Naira tiriliyan ɗaya duk shekara daga sabon harajin ribar jarin (CGT) na kashi 30%…
Firaiministan Faransa, Sébastien Lecornu, ya ajiye muƙaminsa ƙasa da kwana ɗaya bayan ƙaddamar da ƴan majalisar zartarwarsa, a wani lamari…
Shugaban Amurka Donald Trump ya bayyana cewa Isra’ila ta amince da janye dakarunta daga wasu sassa na Zirin Gaza a…
Fitaccen ɗan jarida, Malam Aliyu Abubakar Getso, ya rasu a safiyar ranar Lahadi 05 ga Oktoba. Rahotanni daga majiyoyi daban-daban…
Ma’aikatar Muhalli ta Tarayya ta gargadi al’ummar Najeriya cewa za a iya samun ruwan sama mai yawa da zai haifar…
Kamfanin Dangote ya bayyana shirinsa na sake tura injiniyoyin da aka sallama daga matatar man sa zuwa sauran sassan kasuwancinsa,…
Shugaban Najeriya Bola Ahmed Tinubu ya bayyana cewa bai taɓa ƙoƙarin sauya addinin matarsa, Sanata Oluremi Tinubu, daga Kiristanci zuwa…
