Gwamnatin Tarayya ta ware sama da ₦49bn a kasafin kuɗin 2026 domin ciyar da fursunoni, samar da magunguna, tufafi, da…
Browsing: Labarai
Majalisar Dokokin Jihar Rivers ta bayyana cewa tsarin tsige Gwamna Siminalayi Fubara da mataimakiyarsa Farfesa Ngozi Odu na ci gaba…
Rundunar ‘yan sandan jihar Adamawa ta kama wasu matasa uku da ake zargi da aikata fashi da makami da addabar…
Tsohon ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa na jam’iyyar Labour Party, Yusuf Datti Baba-Ahmed, ya musanta rahotannin da ke cewa ya…
Wata babbar kotu a birnin Kuala Lumpur na ƙasar Malaysia ta yanke wa wani ɗan Najeriya hukuncin kisa ta hanyar…
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya yi hasashen cewa hauhawar farashi a Najeriya zai sauka ƙasa da kashi 10 cikin…
Shugaban Majalisar Dokokin Jihar Rivers, Martins Amaewhule, ya zargi Gwamna Siminalayi Fubara da mataimakiyarsa, Ngozi Odu, da tauye tsarin dimokuradiyya…
Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Jihar Yobe (YBSIEC) ta sanar da cewa za a gudanar da zaɓen ƙananan hukumomi…
Majalisar Dokokin Jihar Rivers ta fara gudanar da matakan tsige Gwamna Siminalayi Fubara da mataimakiyarsa, Ngozi Oduh, bayan gabatar da…
Gwamnatin Tarayya ta kashe jimillar Naira Tiriliyan 1.98 a matsayin tallafin wutar lantarki cikin watanni 12, daga Oktoban 2024 zuwa…
