Close Menu
    Facebook X (Twitter) Instagram
    BECHI HAUSA NEWSBECHI HAUSA NEWS
    • Shafin Farko
    • Labarai

      Mutane 4 Sun Mutu a Turmutsutsun Karɓar Sadaka a Katsina

      March 2, 2026

      Ba Za Mu Bayar da Tabbacin Sahihin Zaɓe a 2027 Ba – Amupitan

      March 2, 2026

      Jirage Marasa Matuƙa Sun Kai Hari Matatar Man Saudiyya

      March 2, 2026

      Najeriya Ta Buƙaci a Kawo Karshen Rikicin Gabas ta Tsakiya

      March 2, 2026

      Iran Ta Naɗa Ayatollah Arafi A Matsayin Jagoran Addini Na Riƙo

      March 1, 2026
    • Siyasa

      Gwamnan Adamawa Ya Sauya Sheƙa Zuwa APC

      February 27, 2026

      NDLEA Ta Kama Wata Mata Mai Cikin Bogi Ɗauke da Hodar Iblis a Iyakar Seme

      February 22, 2026

      Jam’iyyun Adawa Sun Kaurace wa Zaɓen Kano, APC Ta Lashe Kujerun Majalisa a Rivers

      February 22, 2026

      Kotu Ta Umarci INEC Ta Yi Wa Jam’iyyar NDP Rajista

      February 19, 2026

      Gwamnan Zamfara Ya Zargi Gwamnatin Tarayya da Nuna Masa Wariya Saboda Bambancin Jam’iyya

      February 18, 2026
    • Addini

      Bauchi Ta neman ƙarin Kujerun Hajji Daga Saudiyya

      February 16, 2026

      Sarkin Musulmi Ya Umarci Ƴan Najeriya Su Fara Duban Jinjirin Watan Ramadan Ranar Talata

      February 16, 2026

      Tinubu Ya Naɗa Ambasada Ismail Abba Yusuf a Matsayin Sabon Shugaban NAHCON

      February 11, 2026

      Sheikh Usman Kusfa Zaria (Rigi-rigi) Ya Rasu

      February 2, 2026

      Jigawa Ta Fara Gwajin Lafiya ga Maniyyatan Hajjin 2026

      January 28, 2026
    • Nishadi

      Oculus Founder Makes a VR Headset That Can Literally Kill You

      January 13, 2021
      85

      Braun Series 7 Electric Shaver Review: Quality at a Good Price

      January 13, 2021
      85

      Google Pixel 7, iPhone 14 Compared: Check Out 5 Major Differences

      January 13, 2021

      Why Apple Should Skip The MacBook Pro Launch

      January 12, 2021

      Apollo G2J Showcases Electric Sports Car

      January 12, 2021
    • Tsaro

      Ba a Fasa Bututun Mai Ko Ɗaya a Niger Delta a 2025 Ba – Sojoj

      January 20, 2026

      Sojojin Najeriya Sun Ƙwato lita 290,000 Na Man Fetur a Yankin Neja Delta

      October 21, 2025

      Ƴan Bindiga Sun Ƙwace Wayoyin Ƴan Sanda a Zamfara

      October 2, 2025

      Gwamnan Kano Ya Buƙaci Tinubu Ya Tsige Kwamishinan Ƴan Sandan Jihar

      October 1, 2025

      Will Using a VPN on Phone Helps Protect You from Ransomware?

      January 14, 2021
    BECHI HAUSA NEWSBECHI HAUSA NEWS
    Home » Kamfanonin Haƙar Ma’adanai Na China Sun Ce Suna Aiki Bisa Ƙa’ida a Najeriya
    Featured

    Kamfanonin Haƙar Ma’adanai Na China Sun Ce Suna Aiki Bisa Ƙa’ida a Najeriya

    Abbass AbdurrahmanBy Abbass AbdurrahmanDecember 23, 2025No Comments2 Mins Read

    Ƙungiyar Haƙar Ma’adanai ta China a Najeriya ta musanta rahotannin da ke zargin cewa kamfanonin China na kutsawa harkar ma’adanai ta ƙasar nan tare da aikata ayyukan ba bisa ƙa’ida ba. Ƙungiyar ta bayyana hakan ne a wata sanarwa da ta fitar a ranar Talata, 23 ga Disamba, 2025, tana mai cewa rahoton da aka wallafa a ranar 11 ga Disamba mai taken “Conquest: The Chinese Infiltration of Nigeria’s Solid Minerals Sector” ya ƙunshi bayanai marasa inganci da suka ruɗar da jama’a.

    A cewar ƙungiyar, dukkan kamfanonin haƙar ma’adanai na China da ke aiki a Najeriya suna bin dokoki da ƙa’idojin ƙasar nan, tare da haɗin gwiwa da hukumomin gwamnati domin inganta tafiyar da harkar. Ta ce kamfanonin sun zuba jari a cibiyoyin sarrafa ma’adanai a cikin gida, sun ɗauki ‘yan Najeriya aiki, lamarin da ya ƙara samar da ayyukan yi da kuma ƙara darajar abin da ƙasar ke samu daga albarkatun ma’adanta.

    Ƙungiyar ta kuma yi watsi da zargin cewa kamfanonin China na da alaƙa da ayyukan ta’addanci, tana mai cewa wannan zargi ba shi da tushe. Ta jaddada cewa su ma kamfanonin sun sha fama da matsalar rashin tsaro, kuma suna shirye su ci gaba da haɗa kai da gwamnatin Najeriya wajen kare tsaro, kare muhalli, da tallafa wa al’ummomin da ke kewaye da wuraren haƙar ma’adanai, domin ƙarfafa dangantakar China da Najeriya da kuma bunƙasa tattalin arzikin ƙasar.

    China
    Share. Facebook Twitter WhatsApp Telegram
    Previous ArticleGwamnatin Kano Ta Ƙaddamar da Rundunar Tsaron Unguwanni
    Next Article Rikicin Masarautar Kano: Kwankwaso Ya Bukaci Kwamishinan Ƴansanda Ya Janye Jami’an Tsaro Daga Gidan Nasarawa
    Abbass Abdurrahman
    • Website

    Related Posts

    Featured

    Mutane 4 Sun Mutu a Turmutsutsun Karɓar Sadaka a Katsina

    March 2, 2026
    Featured

    Ba Za Mu Bayar da Tabbacin Sahihin Zaɓe a 2027 Ba – Amupitan

    March 2, 2026
    Featured

    Jirage Marasa Matuƙa Sun Kai Hari Matatar Man Saudiyya

    March 2, 2026
    Add A Comment
    Leave A Reply Cancel Reply

    SABBIN LABARAI

    Gwamnatin Kano Ta Dakatar da Malam Lawan Triumph Daga Yin Wa’azi

    October 1, 202543 Views

    Kotu Ta Yankewa Tsohon Firayim Ministan Mali Hukuncin Zaman Gidan Yari Sakamakon Rubutu a Shafin Sada Zumunta

    October 27, 202541 Views

    Dantawaye Ya Zama Sabon Kwamishinan Ƴansanda a Abuja

    October 17, 202532 Views

    NAFDAC Ta Yi Gargaɗi Kan Wani Kororon Roba Me Matuƙar Haɗari Ga Lafiya

    December 30, 202527 Views

    An Gano Motar Ofishin Mataimakin Gwamna Da Aka Sace

    November 12, 202527 Views
    Stay In Touch
    • Facebook
    • TikTok
    • WhatsApp
    • Twitter
    • Instagram
    • Telegram
    © 2026 Bechi Hausa News. Developed by: ENGRMKS & CO.
    • Shafin Farko
    • Game da Mu
    • Ƙarin Bayani
    • Manufar Sirri
    • Ka’idoji da Sharudda
    • Tuntuɓe Mu

    Type above and press Enter to search. Press Esc to cancel.