Najeriya ta sake fuskantar katsewar wutar lantarki a sassan ƙasar sakamakon lalacewar babban layin lantarki na ƙasa a ranar Talata.…
Browsing: Najeriya
Babban layin wutar lantarki na ƙasa ya sake rushewa a ranar Alhamis, lamarin da ya jefa sassan Najeriya cikin duhu…
Fitaccen mai rajin kare haƙƙin ɗan Adam kuma tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa, Omoyele Sowore, ya yi watsi da bullar…
Wani rahoton Daily Trust ya bayyana cewa Najeriya ta kashe har N12.8 tiriliyan wajen shigo da man fetur daga Agusta…
Ministan tsaron Najeriya, Mohammed Badaru Abubakar, ya bayyana cewa gwamnati na gudanar da bincike kan dalilin da ya janyo dawowar…
A ranar Lahadi, 23 ga Nuwamba 2025, Ƙungiyar Ƙwadago ta Ma’aikatan Wutar Lantarki ta Ƙasa (NUEE) ta yi kakkausar barazanar…
A ranar Lahadi, 23 ga Nuwamba 2025, wani Farfesa na fannin Magungunan Ciki da Koda a Jami’ar Niger Delta da…
Sabon rahoton Kididdigar Lafiyar Najeriya na 2025 ya nuna cewa mata masu juna biyu, jarirai, da yara ƙasa da shekaru…
Gwamnatin Tarayya ta bayyana cewa tana ƙoƙari matuƙa domin kawo ƙarshen yawan lalacewar layin dogo da ake fuskanta a ƙasar…
Tsohon Babban Hafsan Tsaron Najeriya, Janar Christopher Musa (mai ritaya), ya ce ya bar aiki ne “da cikakken kwanciyar hankali”…
