Sauyin shugabannin tsaro da Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya yi na iya haifar da babban canji a rundunonin sojin Najeriya,…
Author: Abbass Abdurrahman
Shugaban Ƙasa Bola Ahmad Tinubu ya gudanar da babban sauyi a manyan mukaman tsaro na ƙasar, inda ya sauke Babban…
Sabon shugaban Hukumar Zaɓe ta Kasa (INEC), Farfesa Joash Amupitan, ya bayyana cewa zai kare dokokin zaɓe da na kundin…
Rundunar ’Yan Sanda ta Jihar Kebbi ta raba tallafin kuɗi da ya kai naira miliyan 33.8 ga iyalan ’yan sanda…
Al’ummar Farin-Ruwa da ke ƙaramar hukumar Shanono a Jihar Kano sun roƙi gwamnatin tarayya da ta jihar su kawo musu…
Wata kotun majistare da ke Kuje, Abuja, ta bayar da belin mai wallafa jarida kuma ɗan gwagwarmaya, Omoyele Sowore, da…
Gwamnatin Tarayyar Najeriya ta sanar da cewa za ta raba naira biliyan 32.9 ga jihohi da cibiyoyin lafiya kafin ƙarshen…
Gwamnatin Jihar Kwara ta bayyana cewa ta biya bashin fansho da ya kai naira biliyan 3.3 da ta gada daga…
Sabbin bayanai daga Hukumar (NMDPRA) sun nuna cewa duk da fara aikin masana’antar Dangote, Najeriya ta shigo da lita biliyan…
Hukumar Ba da Agajin Gaggawa ta Ƙasa (NEMA) ta karɓi ‘yan Najeriya 147 da suka makale a ƙasar Libya, bayan…
