jam’iyyar PDP ta yi kakkausar suka kan matakin rufe makarantu da gwamnatin tarayya da wasu jihohi suka ɗauka domin magance…
Browsing: Featured
A wani mataki na gaggawa domin shawo kan matsalar garkuwa da mutane da ke ƙara kamari, Shugaba Bola Ahmed Tinubu…
Gwamnatin Jihar Kaduna ta ba tsohon gwamna Malam Nasir El-Rufai wa’adin mako ɗaya ya gabatar da hujjojin da ke nuna…
Gabatarwa A kowace shekara, aikin Alhaji yana ɗaukar dubban ‘yan Nijeriya zuwa ƙasar Saudiyya don aiwatar da ɗaya daga cikin…
A kalla manoma takwas aka sace a wani sabon harin ’yan bindiga da ya afka kauyukan Wasagu a jihar Kebbi…
A ranar Lahadi, 23 ga Nuwamba 2025, Ƙungiyar Ƙwadago ta Ma’aikatan Wutar Lantarki ta Ƙasa (NUEE) ta yi kakkausar barazanar…
A ranar Lahadi, 23 ga Nuwamba 2025, wani Farfesa na fannin Magungunan Ciki da Koda a Jami’ar Niger Delta da…
Gwamnatin jihar Neja ta sanar da gaggawar rufe dukkan makarantun jihar bayan da ’yan bindiga suka sace ɗaliban makarantar St.…
Shugaban Najeriya, Bola Ahmad Tinubu, ya bayyana cewa matsalar tsaro ce babbar damuwarsa a halin yanzu, musamman a Arewacin ƙasar.…
A ranar Asabar, 22 ga Nuwamba 2025 da misalin 1:44 na rana, Ma’aikatar Ilimi ta Tarayya ta bayyana cewa labarin…
