Jam’iyyar People’s Democratic Party ta sanar da kafa ƙungiyar lauyoyi ta musamman domin ƙalubalantar sakamakon zaɓen ƙananan hukumomi da aka gudanar a Abuja. Matakin na zuwa ne bayan Independent National Electoral Commission ta sanar da nasarar ‘yan takarar All Progressives Congress a mafi yawan kujeru.
Sakamakon zaɓen ya nuna cewa APC ta lashe shugabancin ƙananan hukumomi biyar cikin shida, yayin da PDP ta samu nasara a Gwagwalada kaɗai. An gudanar da zaɓen ne domin cike kujerun shugabanni shida da kuma kansiloli 62 a yankin babban birnin tarayya.
Jam’iyyar PDP ta ce zaɓen ya gudana ne cikin ƙarancin fitowar masu kaɗa ƙuri’a da kuma rahotannin sayen ƙuri’u. Ta ce ƙungiyar lauyoyinta ƙarƙashin jagorancin Shafi Bara’u za ta karɓi ƙorafe-ƙorafe daga ‘yan takara domin ɗaukar matakin shari’a kan sakamakon.
Add A Comment

