Shugaban INEC, Farfesa Joash Ojo Amupitan, ya ce hukumar ba za ta iya tabbatar da cikakken zaɓe ɗari bisa ɗari…
Browsing: Featured
Hukumomin Saudi Arabia sun tabbatar da harin jirage marasa matuƙa kan matatun mai, inda aka samu tashin wuta. Sun…
Gwamnatin Nigeria ta bayyana damuwa kan rikicin da ke ƙaruwa a ƙasashen yankin Gulf, tana mai gargadin cewa hakan na…
Hukumomin Iran sun sanar da naɗin Alireza Arafi a matsayin jagoran addinin ƙasar na riƙo, har sai an zaɓi sabon…
Majalisar Dattawan Najeriya ta ce za ta kammala gyaran Kundin Tsarin Mulkin 1999 domin bai wa jihohi damar kafa ‘yan…
Iran ta tabbatar da mutuwar Jagoran Addininta, Ali Khamenei, bayan hare-haren haɗin gwiwar United States da Israel suka kai a…
Wani jami’i a Iran ya shaida wa kamfanin dillancin labaran ƙasar, Islamic Republic News Agency (IRNA), cewa mutum 40…
Iran ta bayyana cewa za ta yi amfani da dukkan ƙarfin sojinta wajen kare kanta daga duk wani hari da…
Hukumar kula da sauye-sauyen gwamnati kan samar da lantarki, Nigerian Integrated Solar Organisation (NISO), ta ce matsalar ƙarancin wutar lantarki…
Fadar shugaban ƙasa ta bayyana sauya sheƙar gwamnan Adamawa, Ahmadu Umaru Fintiri, zuwa jam’iyyar All Progressives Congress (APC), a matsayin…
