Browsing: Addini
Allah ya yi wa fitaccen malamin addini, Sheikh Usman Kusfa Zaria wanda aka fi sani da Rigi-rigi, rasuwa a daren…
Hukumar Jin Daɗin Alhazan Jihar Jigawa ta fara tantance lafiyar maniyyatan da ke shirin aikin Hajjin shekarar 2026. An ƙaddamar…
Hukumar Hajj ta Najeriya (NAHCON) ta roki ƙarin kujeru daga Saudi Arabia domin shirye-shiryen Hajji da Umrah na shekarar 2026.…
Hukumar Hisbah ta Jihar Kano ta bayyana cewa ta karɓi jimillar ƙorafe-ƙorafe 12,446 daga al’ummar jihar a ƙananan hukumomi 44,…
Fitaccen malamin addinin Musulunci, Sheikh Dahiru Usman Bauchi, ya rasu yana da shekaru 100. Ɗansa, Sayyadi Ali Dahiru Usman Bauchi,…
Gabatarwa A kowace shekara, aikin Alhaji yana ɗaukar dubban ‘yan Nijeriya zuwa ƙasar Saudiyya don aiwatar da ɗaya daga cikin…
Rubutu na Musamman Daga Muhsin Tasi’u Yau A yau, duniya ta zama wuri guda. Fasaha ta sauya yadda muke tafiya,…
Hukumar NAHCON ta sanar da rage kudin aikin Hajji na shekarar 2026, bayan shawarar da Mataimakin Shugaban Kasa, Kashim Shettima…
Wasu ƙungiyoyin addini da suka haɗa da Interfaith Partners for Peace and Development, Fityanul Islam, Tijjaniyya Youth Enlightenment Foundation da…
Hukumar Alhazan Najeriya (NAHCON) ta bayyana damuwa kan matakin da hukumomin Saudiyya suka ɗauka na rage wa Najeriya kaso mai…
