Close Menu
    Facebook X (Twitter) Instagram
    BECHI HAUSA NEWSBECHI HAUSA NEWS
    • Shafin Farko
    • Labarai

      Kotu Ta Yanke wa Mutane Biyu Hukuncin Kisa Kan Hallaka Ango a Kano

      March 4, 2026

      Mutane 2 Sun Mutu, 8 Sun Jikkata a Harin Boko Haram a Yobe

      March 4, 2026

      ADC Ta Nuna Goyon Bayanta Ga El-Rufai Da Malami

      March 4, 2026

      Matatar Dangote Ta Ƙara Farashin Man Fetur

      March 3, 2026

      Doguwa Ya Yi Murabus Daga Muƙamin Kwamishinan Ruwa Na Kano

      March 3, 2026
    • Siyasa

      ADC Ta Nuna Goyon Bayanta Ga El-Rufai Da Malami

      March 4, 2026

      Doguwa Ya Yi Murabus Daga Muƙamin Kwamishinan Ruwa Na Kano

      March 3, 2026

      Gwamnan Adamawa Ya Sauya Sheƙa Zuwa APC

      February 27, 2026

      NDLEA Ta Kama Wata Mata Mai Cikin Bogi Ɗauke da Hodar Iblis a Iyakar Seme

      February 22, 2026

      Jam’iyyun Adawa Sun Kaurace wa Zaɓen Kano, APC Ta Lashe Kujerun Majalisa a Rivers

      February 22, 2026
    • Addini

      Bauchi Ta neman ƙarin Kujerun Hajji Daga Saudiyya

      February 16, 2026

      Sarkin Musulmi Ya Umarci Ƴan Najeriya Su Fara Duban Jinjirin Watan Ramadan Ranar Talata

      February 16, 2026

      Tinubu Ya Naɗa Ambasada Ismail Abba Yusuf a Matsayin Sabon Shugaban NAHCON

      February 11, 2026

      Sheikh Usman Kusfa Zaria (Rigi-rigi) Ya Rasu

      February 2, 2026

      Jigawa Ta Fara Gwajin Lafiya ga Maniyyatan Hajjin 2026

      January 28, 2026
    • Nishadi

      Oculus Founder Makes a VR Headset That Can Literally Kill You

      January 13, 2021
      85

      Braun Series 7 Electric Shaver Review: Quality at a Good Price

      January 13, 2021
      85

      Google Pixel 7, iPhone 14 Compared: Check Out 5 Major Differences

      January 13, 2021

      Why Apple Should Skip The MacBook Pro Launch

      January 12, 2021

      Apollo G2J Showcases Electric Sports Car

      January 12, 2021
    • Tsaro

      Ba a Fasa Bututun Mai Ko Ɗaya a Niger Delta a 2025 Ba – Sojoj

      January 20, 2026

      Sojojin Najeriya Sun Ƙwato lita 290,000 Na Man Fetur a Yankin Neja Delta

      October 21, 2025

      Ƴan Bindiga Sun Ƙwace Wayoyin Ƴan Sanda a Zamfara

      October 2, 2025

      Gwamnan Kano Ya Buƙaci Tinubu Ya Tsige Kwamishinan Ƴan Sandan Jihar

      October 1, 2025

      Will Using a VPN on Phone Helps Protect You from Ransomware?

      January 14, 2021
    BECHI HAUSA NEWSBECHI HAUSA NEWS
    Home » Sojoji Sun Kashe Wani Ɗansanda a Bauchi
    Featured

    Sojoji Sun Kashe Wani Ɗansanda a Bauchi

    Abbass AbdurrahmanBy Abbass AbdurrahmanOctober 12, 2025No Comments2 Mins Read

    Wani rikici mai tayar da hankali ya barke tsakanin sojoji da jami’an ‘yan sanda a Bauchi, wanda ya kai ga rasuwar wani ɗan sanda mai suna Constable Ukasha Muhammed. Rundunar ‘Yan Sanda ta Jihar Bauchi ta tabbatar da faruwar lamarin a cikin wata sanarwa da kakakinta, SP Ahmed Wakil, ya fitar ranar Asabar 11 ga Oktoba. An ce arangamar ta faru ne a yankin Bayan Gari na cikin garin Bauchi a ranar 10 ga Oktoba, 2025.

    Bisa ga bayanan rundunar, lamarin ya samo asali ne lokacin da tawagar sintiri ƙarƙashin jagorancin Inspector Hussaini Samaila ta isa gaban Otel Padimo, inda wasu biyu suka kai hari ga Constable Ukasha. Ƙungiyar ta yi gaggawar kama ɗaya daga cikin mutanen, wanda daga baya aka gano shi da Private Usman Mubarak, soja mai aiki da Rundunar Hadin Gwiwa a Jos. Wannan kama ta fusata wasu sojoji biyu da suka dawo wajen, dauke da bindigogi kuma cikin kayan soja.

    Wakil ya bayyana cewa sojojin biyu — Private Yakubu Yahuza da Private Godspower Gabriel — sun nufi tawagar ‘yan sandan kai tsaye suka bude wuta kan Constable Ukasha, suka harbe shi a kirji sannan suka tsere daga wajen. An garzaya da jami’in zuwa Asibitin Koyarwa na Jami’ar Abubakar Tafawa Balewa, inda likitoci suka tabbatar da rasuwarsa.

    Rundunar ‘yan sanda ta Bauchi ta tabbatar da kama sojojin da ke hannu tare da kaddamar da cikakken binciken. Kwamishinan ‘yan sanda na jihar, CP Sani-Omolori Aliyu, ya kafa ƙungiyar kwararrun masu binciken kisa domin tabbatar da adalci. Haka kuma, ya yi kira ga jami’ai da su kwantar da hankalinsu yayin da bincike ke gudana, tare da mika sakon ta’aziyya ga iyalan marigayin, yana addu’ar Allah Ya jikansa da rahama.

    Bauchi
    Share. Facebook Twitter WhatsApp Telegram
    Previous ArticleGwamnatin Tarayya Za Ta Yi Wa Yara Miliyan 106 Allurar Rigakafi
    Next Article Tinubu Zai Bar Najeriya Zuwa Italiya a Yau Lahadi
    Abbass Abdurrahman
    • Website

    Related Posts

    Featured

    Kotu Ta Yanke wa Mutane Biyu Hukuncin Kisa Kan Hallaka Ango a Kano

    March 4, 2026
    Featured

    Mutane 2 Sun Mutu, 8 Sun Jikkata a Harin Boko Haram a Yobe

    March 4, 2026
    Featured

    ADC Ta Nuna Goyon Bayanta Ga El-Rufai Da Malami

    March 4, 2026
    Add A Comment
    Leave A Reply Cancel Reply

    SABBIN LABARAI

    Gwamnatin Kano Ta Dakatar da Malam Lawan Triumph Daga Yin Wa’azi

    October 1, 202544 Views

    Kotu Ta Yankewa Tsohon Firayim Ministan Mali Hukuncin Zaman Gidan Yari Sakamakon Rubutu a Shafin Sada Zumunta

    October 27, 202541 Views

    Dantawaye Ya Zama Sabon Kwamishinan Ƴansanda a Abuja

    October 17, 202532 Views

    NAFDAC Ta Yi Gargaɗi Kan Wani Kororon Roba Me Matuƙar Haɗari Ga Lafiya

    December 30, 202527 Views

    An Gano Motar Ofishin Mataimakin Gwamna Da Aka Sace

    November 12, 202527 Views
    Stay In Touch
    • Facebook
    • TikTok
    • WhatsApp
    • Twitter
    • Instagram
    • Telegram
    © 2026 Bechi Hausa News. Developed by: ENGRMKS & CO.
    • Shafin Farko
    • Game da Mu
    • Ƙarin Bayani
    • Manufar Sirri
    • Ka’idoji da Sharudda
    • Tuntuɓe Mu

    Type above and press Enter to search. Press Esc to cancel.