Cibiyar Yaƙi da Cututtuka ta Kano (Kano Centre for Disease Control) ta tabbatar da mutuwar mutum ɗaya tare da kamuwar wasu biyu sakamakon ɓarkewar zazzabin Lassa a jihar Kano.
Daraktan janar na cibiyar, Mohammed Adamu, ya bayyana wa manema labarai cewa mamaciyar wata ‘yar ƙasar Faransa ce da ke aiki da Médecins Sans Frontières, wadda ta kamu da cutar bayan mako guda da isowarta Najeriya. Ya ce ta fara fama da zazzabi, daga baya kuma ta fara zubar jini kafin rasuwarta a asibiti.
Bincike ya nuna cewa wani likita daga Minjibir da wata mace sun kamu da cutar bayan sun yi hulɗa da ita. An gano mutane 62 da suka yi mu’amala da su a ƙananan hukumomi biyar, inda aka ɗauki samfurin jini daga mutane 25. Sakamakon gwajin ya nuna mutum uku sun kamu, mutum ɗaya ya rasu, yayin da sauran biyun ke karɓar magani a cibiyoyin killace masu cutar da ke Aminu Kano Teaching Hospital da cibiyar killacewa ta Yargaya.
Hukumar ta ce ta ƙaddamar da wayar da kai a Minjibir tare da shirin feshin magani domin kashe berayen da ke yaɗa cutar. Zazzabin Lassa cuta ce mai haɗari da ake kamuwa da ita ta hanyar hulɗa da fitsari ko kashin beraye, kuma tana iya haddasa zazzabi, amai, da zubar jini, yayin da wasu daga cikin waɗanda suka warke kan rasa jin magana gaba ɗaya.


